other

A&Q na PCB (2)

  • 2021-10-08 18:10:52
9. Menene ƙuduri?
Amsa: A cikin nisa na 1mm, ƙudurin layin ko tazarar layin da za a iya kafa ta busassun juriya na fim kuma ana iya bayyana shi ta cikakken girman layin ko tazara.Bambance-bambance tsakanin busasshen fim ɗin da kauri na fim ɗin tsayayya da kauri na fim ɗin polyester yana da alaƙa.Mafi kauri Layer fim ɗin tsayayya, ƙananan ƙuduri.Lokacin da hasken ya ratsa ta cikin farantin hoto da fim ɗin polyester kuma busassun fim ɗin ya fallasa, saboda watsar da hasken ta hanyar fim ɗin polyester, gefen haske mai mahimmanci, ƙananan ƙuduri.


10. Menene etching juriya da electroplating juriya na PCB bushe fim?
Amsa: Juriya na Etching: Fim ɗin bushewa ya yi tsayayya Layer bayan photopolymerization ya kamata ya iya jure wa etching na baƙin ƙarfe trichloride etching bayani, persulfuric acid etching bayani, acid chlorine, jan ƙarfe etching bayani, sulfuric acid-hydrogen peroxide etching bayani.A cikin bayani na etching na sama, lokacin da zafin jiki ya kasance 50-55 ° C, fuskar fim ɗin busassun ya kamata ya kasance ba tare da gashi ba, zubarwa, warping da zubarwa.Electroplating juriya: a acidic m jan karfe plating, fluoroborate talakawa gubar gami, fluoroborate mai haske tin-gubar gami plating da daban-daban pre-plating mafita na sama electroplating, da bushe fim tsayayya Layer bayan polymerization kamata da wani surface gashi , Infiltration, warping da zubar. .


11. Me ya sa na'urar hasashe ke buƙatar tsotse buɗaɗɗe yayin fallasa?

Amsa: A cikin ayyukan ba da haske da ba a haɗa su ba (na'urori masu fallasa tare da "maki" a matsayin tushen haske), matakin shayarwa shine babban abin da ke shafar ingancin fallasa.Iska kuma matsakaita ce., Akwai iska tsakanin fim din cirewar iska, to, zai samar da haske mai haske, wanda zai shafi tasirin tasiri.Vacuum ba kawai don hana haɓakar haske ba, amma har ma don hana rata tsakanin fim da allon fadadawa, da kuma tabbatar da daidaitawa / Ingantacciyar bayyanar.




12. Menene fa'idodin yin amfani da farantin tokar dutse mai aman wuta don gyarawa? kasawa?
Amsa: Fa'idodi: a.Haɗin ɓangarorin foda mai abrasive da gogayen nailan ana shafa su da mayafin auduga, wanda zai iya cire duk wani datti kuma ya fallasa sabo da jan ƙarfe mai tsabta;b.Zai iya samar da cikakkiyar yashi-grained, m da uniform D. Filaye da rami ba za su lalace ba saboda tasirin laushi na goga nailan;d.Sassauci na goga nailan mai laushi mai ɗanɗano zai iya daidaita matsalar faranti mara daidaituwa da lalacewa ke haifarwa;e.Tun da filin farantin yana da daidaituwa kuma ba tare da tsagi ba, an rage rarraba hasken haske, don haka inganta ƙuduri na hoto.Rashin daidaito: Rashin daidaituwa shine cewa pumice foda yana da sauƙin lalata kayan aikin kayan aikin, ikon rarraba ƙwayar foda da kuma cirewar pumice foda a saman substrate (musamman a ramuka ).



13. Wane tasiri wurin haɓaka hukumar da’ira zai yi girma ko ƙanƙanta?
Amsa: Madaidaicin lokacin ci gaba yana ƙaddara ta hanyar ci gaba (ma'anar da aka cire fim ɗin busassun da ba a bayyana ba daga allon da aka buga).Dole ne a kiyaye ma'aunin ci gaba a yawan adadin jimlar jimlar sashin ci gaba.Idan maƙasudin haɓakawa ya yi kusa da fitowar sashe mai tasowa, fim ɗin tsayayyar da ba a yi amfani da shi ba ba za a iya tsaftace shi sosai ba kuma ya haɓaka, kuma ragowar juriya na iya kasancewa a kan saman jirgi kuma ya haifar da haɓaka mara tsabta.Idan mahimmin ci gaba yana kusa da ƙofar ɓangaren haɓakawa, fim ɗin busasshen polymerized na iya zama Na2C03 kuma ya zama mai gashi saboda tsayin daka tare da mafita mai tasowa.Yawancin lokaci ana sarrafa ma'anar haɓakawa a cikin 40% -60% na jimlar tsawon sashin haɓaka (35% -55% na kamfaninmu).


14. Me ya sa muke bukatar mu fara gasa allo kafin a buga haruffa?
Amsa: The pre-baked board a shine don haɓaka ƙarfin haɗin kai tsakanin allo da haruffa kafin a buga haruffa, da kuma b don haɓaka taurin tawada abin rufe fuska na solder a saman allo don hana gicciyen abin rufe fuska mai solder. - yadawa ta hanyar buga haruffa ko aiki na gaba.


15. Me ya sa muke bukatar musanya goga na injin niƙa farantin riga-kafi?
Amsa: Akwai tazarar tazara tsakanin maƙallan goga.Idan ba a yi amfani da lanƙwasa don niƙa farantin ba, za a sami wurare da yawa waɗanda ba za a sa su ba, wanda zai haifar da tsabtace saman farantin.Ba tare da girgiza ba, za a kafa tsagi madaidaiciya a saman farantin karfe.Yana haifar da karyewar waya, kuma yana da sauƙin karya ramuka da samar da al'amarin wutsiya ba tare da karkata gefen ramin ba.


16. Wane tasiri squeegee ke takawa akan bugu?
Amsa: kusurwar squeegee kai tsaye yana sarrafa adadin mai, kuma daidaitaccen ruwan wuka zuwa saman yana shafar ingancin bugu kai tsaye.


17. Menene sakamakon solder mask da zafin jiki da zafi a cikin duhu a kan PCB samar?
Amsa: Lokacin da zafin jiki da zafi a cikin ɗakin duhu ya yi yawa ko ƙasa: 1. Zai ƙara datti a cikin iska, 2. Fim ɗin mai mannewa yana da sauƙin bayyana a cikin jeri, 3. Yana da sauƙi don haifar da fim don lalata, 4. Yana da sauƙi don haifar da farfajiyar jirgi don oxidize.


18. Me ya sa ba za a yi amfani da abin rufe fuska ba a matsayin wurin haɓakawa?

Amsa "Saboda akwai abubuwa masu canzawa da yawa a cikin tawada abin rufe fuska. Da farko, nau'ikan tawada sun fi rikitarwa. Kaddarorin kowane tawada sun bambanta. Lokacin bugawa, kauri na kowane tawada zai haifar da daidaituwa saboda Tasirin matsa lamba, saurin gudu da danko, ba iri ɗaya bane da busasshen fim ɗin, kaurin fim ɗin guda ɗaya ya fi iri ɗaya, a lokaci guda, mai siyar da tawada kuma yana shafar lokacin yin burodi daban-daban, zafin jiki, da kuzarin fallasa. A lokacin aikin samarwa, tasirin allo iri ɗaya ne, don haka mahimmancin abin rufe fuska a matsayin wurin ci gaba ba shi da kyau.


Aluminum Base Circuit Board Custom


HDI Printed Board Manufacturing




Haƙƙin mallaka © 2023 ABIS CIRCUITS CO., LTD.Duka Hakkoki. Ƙarfi ta

IPV6 cibiyar sadarwa tana goyan bayan

saman

Bar Saƙo

Bar Saƙo

    Idan kuna sha'awar samfuranmu kuma kuna son ƙarin cikakkun bayanai, da fatan za a bar sako a nan, za mu ba ku amsa da zaran mun iya.

  • #
  • #
  • #
  • #
    Sake sabunta hoton